สหจัีกรวรรดิจักรวรรดิอียิปต์อันศักดิสิทธิ์
ยินดีต้อนรับสู่จักรวรรดิอียิปต์ ดินเเดนอันศักดิสิทธิ์

ที่นี่คือการจำลองชีวิตเเบบโบราณ ท่านสามารถรับตำเเหน่งหรือบทบาทใดก็ได้ เช่น การรับตำเเหน่งองค์ฟาโรห์ องค์ราชินี ตลอดจนกระทั่งชาวบ้าน

การจะเข้ามาร่วมเล่นกับเรานั้น ขอพวกท่าน สมัครสมาชิกที่นี่ก่อนนะ

จากนั้น

ต้องขอให้พวกท่านศึกษากับคลังเก็บวิธีการเล่นก่อน

ทำบัตรประชาชนที่นี่

ประกาศสำคัญ
สหจัีกรวรรดิจักรวรรดิอียิปต์อันศักดิสิทธิ์
ยินดีต้อนรับสู่จักรวรรดิอียิปต์ ดินเเดนอันศักดิสิทธิ์

ที่นี่คือการจำลองชีวิตเเบบโบราณ ท่านสามารถรับตำเเหน่งหรือบทบาทใดก็ได้ เช่น การรับตำเเหน่งองค์ฟาโรห์ องค์ราชินี ตลอดจนกระทั่งชาวบ้าน

การจะเข้ามาร่วมเล่นกับเรานั้น ขอพวกท่าน สมัครสมาชิกที่นี่ก่อนนะ

จากนั้น

ต้องขอให้พวกท่านศึกษากับคลังเก็บวิธีการเล่นก่อน

ทำบัตรประชาชนที่นี่

ประกาศสำคัญ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ท่านจะได้สัมผัสอารยธรรมโบราณ การจำลองชีวิตเเห่งชาวอียิปต์โบราณเเละประเทศอื่นอีกหลายประเทศของเราได้ที่นี่

บ้านบ้าน  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

โบสถ์นอร์โทดัม

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์
ผู้ปกครองเเห่งจักรวรรดิอียิปต์
ผู้ปกครองเเห่งจักรวรรดิอียิปต์
เจ้าฟ้าหญิงเมตี อะน๊อกซ์

Cat
วันที่ท่านเข้ามาสมัครตำเเหน่ง : 29/11/2011
ที่อยู่ในจักรวรรดิอียิปต์ : ตำหนักกลางเมตี อะน๊อกซ์, เมืองหลวงอัคเคตาเตนเเห่งจักรวรรดิอียิปต์

โบสถ์นอร์โทดัม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: โบสถ์นอร์โทดัม   โบสถ์นอร์โทดัม Icon_minitimeFri Dec 02, 2011 5:51 pm

โบสถ์นอร์โทดัม 106382542

โบสถ์นอร์โทดัม Church_Cloisters_by_atomhawk

โบสถ์นอร์โทดัม Golden_lights_by_zardo-d3izb38

โบสถ์นอร์โทดัม Gate_to_another_world_by_zardo-d3g3iq5

โบสถ์นอร์โทดัม Disco_church_by_zardo-d3f5zyw

โบสถ์นอร์โทดัม Prayer_of_rocks_by_zardo-d33fbv9

โบสถ์นอร์โทดัม A_kind_of_magic_by_zardo-d34bw98

โบสถ์นอร์โทดัม Secrets_room_by_zardo-d31q71l

โบสถ์ทางศาสนาคริสต์นิกายโรมันคาทอลิก โบสถ์ประจำจักรวรรดิอียิปต์ที่มีความงดงามเเละเป็นที่สถิต ของพระเจ้าของพระคริสต์

โบสถ์นอร์โทดัม School_of_Magic_3D_Screensaver-screenshot

ทางเข้าโบสถ์นอร์โทดัม

โบสถ์นอร์โทดัม Church_3D_screensaver-screenshot

ภายในโบสถ์นอร์โทดัม หน้าเเท่นที่สักการะพระเยซู

โบสถ์นอร์โทดัม 106382576

บทเพลงถวายพรพระผู้เจริญ

(รับ) ถวายพรพระผู้เจริญสรรเสริญมหาสนิทศีล
สรรเสริญทุกทิวาอาจิณจนสุดสิ้นกำลังวิญญาณ

1. พระองค์ทรงรักวิญญาณ์จึงมาสนิทชิดใกล้
คืนวันไม่ว่างห่างไกลอยู่ในแท่นที่บูชา (รับ)

2. ประทานพระองค์กำบังใต้ปังศักดิ์สิทธิ์สุดหา
เป็นทิพย์อาหารเทวาวิญญาณ์บำรุงนิรันดร์ (รับ)

บทนำเพื่อการเฝ้าศีลมหาสนิท

แผ่นปังศักดิ์สิทธิ์ที่เราเห็นในรัศมีเป็นพระเยซูเจ้า

พระองค์ประทับอยู่ในศีลมหาสนิท

ถ้าการประทับอยู่ของพระเยซูเจ้าเป็นการแสดงพระสิริมงคลอย่างเปิดเผย

เราก็ไม่ต้องมีความเชื่อ

แต่การประทับอยู่ของพระองค์ซ่อนเร้นในศีลมหาสนิท

ศีลศักดิ์สิทธิ์แห่งความรักที่อยู่ต่อหน้าเราขณะนี้

ดังที่ได้เคยซ่อนเร้นในร่างของกุมารน้อยที่เบทเลเฮ็ม

ในช่างไม้ที่นาซาเร็ท และในนักโทษประหารบนภูเขากัลป์วารีโอ

เราเห็นพระเจ้าหน้าต่อหน้าในศีลมหาสนิท

เมื่อเราเชื่อในการประทับอยู่ของพระองค์ต่อหน้าเรา

และเชื่อพระวาจาของพระองค์ที่ว่า

พระองค์ทรงเป็น ปังทรงชีวิตที่ลงมาจากสวรรค์

ที่ ให้เนื้อของพระองค์เพื่อให้โลกมีชีวิต

ในศีลมหาสนิทเราเห็นพระพักตร์ที่สุภาพและเปี่ยมด้วยความรักอย่างยิ่งของพระเจ้า

ความสุขและความยินดีอันเต็มเปี่ยม

ในพระคริสตเจ้าผู้ประทับในศีลมหาสนิท

มาถึงเราเมื่อเราแสวงหาพระองค์

และปฏิบัติตามพระประสงค์ของพระองค์เป็นอันดับแรก

ถ้าเราเลือกเอาพระองค์

และพึ่งพาความรักของพระองค์เหนือสิ่งอื่นใด

เราจะมีความสุขนิรันดร์

บทพูดเเต่งงานในตอนเช้า

สวัสดีแขกผู้มีเกียรติทุกท่าน ที่มาเข้าร่วมเป็นสักขีพยานในความรักของ (เจ้าสาว)
และ (เจ้าบ่าว) พิธีการนี้ไม่ใช่พิธีกรรมทางศาสนา แต่เป็นพิธีที่เกิดจากความรัก
และคำมั่นสัญญาของทั้งสอง ต่อหน้าเราผู้เป็นสักขีพยานในการกล่าวคำปฏิญาณ
ของทั้งคู่
ดังนั้นทุกศาสนาสามารถเข้าร่วมพิธี ร่วมเป็นสักขีพยานและให้ความรักแก่กันได้

ในวันนี้

บาทหลวง : (ชื่อเจ้าบ่าว)กับ (ชื่อเจ้าสาว) ท่านทั้งสองมาที่นี่โดยไม่ถูกบังคับ แต่มาด้วยความสมัคร
ใจอย่างแท้จริง เพื่อเข้าพิธีสมรสหรือ?

ให้คู่บ่าวสาวตอบทีละคน
เจ้าบ่าว : ครับ

เจ้าสาว: ค่ะ

บาทหลวง : เมื่อเข้าสู่พิธีสมรสเช่นนี้แล้ว ท่านทั้งสองพร้อมที่จะรัก และยกย่องให้เกียรติแก่กันและกันจนตลอด ชีวิตหรือ?

บาทหลวง : ท่านทั้งสองพร้อมที่จะน้อมรับบุตร ซึ่งพระเจ้าจะประทานให้และอบรมเลี้ยงดู ตามกฎของพระคริสตเจ้า และพระศาสนจักรหรือ?

การแสดงความสมัครใจ

บาทหลวง : โดยที่ท่านทั้งสอง มีเจตจำนง ที่จะสมรสกัน ขอให้ท่านจับมือขวาของกันและกัน และแสดงความสมัครใจ ต่อหน้าพระเป็นเจ้า และพระศาสนจักรของพระองค์

คู่บ่าวสาวจับมือขวาของกันและกัน จากนั้นก็กล่าวเสียงอันดังว่า

เจ้าบ่าว : ข้าพเจ้านาย...(ชื่อตัวเอง) ขอรับคุณ...(ชื่อเจ้าสาว) เป็นภรรยา และขอสัญญาว่าจะถือซื่อสัตย์ต่อคุณทั้งในยามสุขและยามทุกข์ ทั้งในเวลาป่วยและ
เวลาสบาย เพื่อรักและยกย่องให้เกียรติคุณ จนกว่าชีวิตจะหาไม่

เจ้าสาว : ข้าพเจ้า...(ชื่อตัวเอง) ขอรับคุณ...(ชื่อเจ้าบ่าว) เป็นสามี และขอสัญญาว่าจะถือซื่อสัตย์ต่อคุณทั้งในยามสุขและยามทุกข์ ทั้งในเวลาป่วยและเวลา
สบาย เพื่อรักและยกย่องให้เกียรติคุณ จนกว่าชีวิตจะหาไม่

การเสกแหวนและสวมแหวน

บาทหลวง : พระเจ้าข้า โปรดเสกแหวนสองวงนี้ ซึ่งข้าพเจ้าเสก ในพระนามของพระองค์ เพื่อให้ผู้สวมนั้น ถือซื่อสัตย์ต่อกัน ดำรงอยู่ในสันติสุขและความ
โปรดปรานของพระองค์ จะได้เจริญชีวิตอยู่ในความรักต่อกันตลอดไป ทั้งนี้อาศัยพระบารมีพระคริสตเจ้าของข้าพเจ้าทั้งหลาย

เจ้าบ่าวเอาแหวนสำหรับเจ้าสาว สวมใส่นิ้วนางข้างซ้าย และจะกล่าวว่า

เจ้าบ่าว : (ชื่อเจ้าสาว) ขอให้รับแหวนนี้เป็นเครื่องหมายแสดงความรักและความซื่อสัตย์ของข้า

ทำนองเดียวกัน เจ้าสาวหยิบแหวนสำหรับเจ้าบ่าว สวมใส่นิ้วนางซ้ายของเจ้าบ่าวและกล่าวว่า

เจ้าสาว : (ชื่อเจ้าบ่าว) ขอให้รับแหวนนี้เป็นเครื่องหมายแสดงความรักและความซื่อสัตย์ของข้า

ถ่ายรูปร่วมกัน

เดินออกจากโบสถ์ ทั้ง 2 ข้างจะมีญาติๆโปรยกลีบดอกไม้ให้ตลอดทาง

เจ้าสาวโยนช่อดอกไม้

จบพิธี

......................................................................................................................................................

......................................................................................................................................................
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://egyptworldempire.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1